Trang Chủ
Chào mừng bạn đến với teenvinhlong.tk !
Nếu chưa đăng ký hãy đăng ký để cùng hòa nhập với cộng đồng teenvinhlong.tk
Nào hãy đăng nhập để cùng tham gia giao lưu thảo luận, cùng nhau kết bạn, cùng chia sẽ với cộng đồng Teen Vinh Long!

Chúc các thành viên teenvinhlong.tk luôn vui vẻ!
BQT TVL dot TK!
Trang Chủ
Chào mừng bạn đến với teenvinhlong.tk !
Nếu chưa đăng ký hãy đăng ký để cùng hòa nhập với cộng đồng teenvinhlong.tk
Nào hãy đăng nhập để cùng tham gia giao lưu thảo luận, cùng nhau kết bạn, cùng chia sẽ với cộng đồng Teen Vinh Long!

Chúc các thành viên teenvinhlong.tk luôn vui vẻ!
BQT TVL dot TK!
Trang Chủ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to teen vinh long

Trang ChínhstrutureGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Những kinh nghiệm khi tập poping

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
gionayemnoidaumylove_alon
Admin
Admin
gionayemnoidaumylove_alon

Uy Tính : 5
Đến từ Đến từ : Vinh~ l0g

Những kinh nghiệm khi tập poping Vide
Bài gửiTiêu đề: Những kinh nghiệm khi tập poping   Những kinh nghiệm khi tập poping Icon_minitimeTue Aug 04, 2009 4:27 pm

nếu muốn tập poping thì có rất nhiều hướng để tập.quan trọng là phải tự tin ở chính nét đi poping của mình.
đừng bao giờ bỏ những ý sáng tạo của mình,vì poping là những nét nhảy tự do và lạ mắt,nên có thể lần đầu các bạn nhảy và hỏi ý kiến của người khác thì không thể tránh khỏi việc kẻ khen người chê,kiên trì luyện tập có thể các bạn sẽ đạt được những kết quả không ngờ.(lượn sóng lưỡi các bạn đã thấy lần nào chưa!)
muốn học poping thì học ở đâu à? người thầy giỏi nhất đó chính là băng đĩa,cũng như mình đây, những ngày đầu học poping hết sức là khó khăn và chán nản,có đĩa mình xem đi xem lại không biết bao nhiêu lần mà nói,nhưng mỗi lần xem thì mỗi lần mình cảm nhận được nó nhiều hơn, đừng xem đi xem lại như đang xem ai đó biểu diễn cho bạn xem ,bạn phải chia ra xem ví dụ lần này thì xem chân, lần sau thì xem tay...
cái nữa là không ngừng học tập ở người khác kể cả những người nhảy kém hơn mình, đừng để mình rơi vào hoàn cảnh :"woo! sao hôm nay thằng này nó nhảy động tác đó đẹp quá, nó nhảy như thế nào nhỉ? nhưng mình không thể hỏi nó được ,hỏi nó thì quê quá". điều này sẽ làm cho bạn mất đi một động tác poping hay.
cần nhất là năng khiếu, nói năng khiếu ở đây không phải là có năng khiếu mới nhảy được,mà năng khiếu là nét riêng của bạn khi đi poping, người đi nét này kẻ đi nét khác, có nét đẹp có nét xấu.năng khiếu của bạn còn được thể hiện qua khả năng tiếp thu của bạn từ băng đĩa(nhanh -chậm)(xấu-đẹp),hay học tập từ người khác.
khả năng cảm nhạc cũng quan trọng không kém, khả năng cảm nhạc có nghĩa là nhạc đi tới đâu thì mình theo tới đó, động tác poping phải phù hợp và hài hòa với từng đoạn nhạc.[ ý kiến riêng của mình cho những tay poping có tầm cỡ:không nên thuộc lòng cả bài poping của mình, mà chỉ nhiễn như cháo những tuyệt chiêu đẹp,phần còn lại đi theo cảm giác là tuyệt nhất.vì khi học thuộc sẽ dẫn tới tình trạng poping mà như nhảy hiện đại(không rỏ nét) cái nữa là sẽ không ai để ý đến bài bản của bạn đâu họ chỉ chú tâm vào cảm giác và những tuyệt chiêu của bạn thôi.còn nếu huynh nào liên hoàng những tuyệt chiêu được vì mình nhiều chiêu thì đệ xin hết ý kiến(very good!)] nhạc và mình phải hòa vào nhau.các bạn cứ thử nhảy poping trên nền nhạc khác thử xem,mình cảm thấy nhạc pop và nhạc vũ trường gây cho mình nhiều cảm giác(xung hơn)khoái nhất là những bài nhạc pop của N'SYNC.
tìm tòi để ý và suy nghĩ những nét mới ,tập poping phải có một ít khôi hài, nhưng cũng phải dừng ở giới hạn nào đó ,đừng biến mình thành thằng ******(nhảy không ra nét mà làm trò vớ vẩn)
http://mientay.wow3.info/

Những kinh nghiệm khi tập poping

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang